Tsarin injin sakan madauwari (2)

1.Hanyar saƙa
Hanyar saƙa ita ce akwatin kyamarar injin sakawa madauwari, wanda akasari ya ƙunshi Silinda, allura saka, cam, sinker (kawai).injin riga guda dayayana) da sauran sassa.
1. Silinda
Silinda da aka yi amfani da shi a cikin na'urar saka madauwari galibi nau'in saka ne, wanda ake amfani da shi wajen sanya alluran sakawa.
2. Kamar
Ana kuma kiran cam ɗin dutsen kusurwa da kusurwar chestnut. Yana sarrafa alluran sakawa da sinker don yin motsi mai maimaitawa a cikin tsagi na Silinda gwargwadon buƙatu daban-daban na nau'in saka na injin saka madauwari. Akwai nau'ikan cams guda biyar: madauki cam (cikakken cam ɗin allura), cam ɗin tuck (rabin cam ɗin allura), cam ɗin floating (flat needle cam), cam ɗin anti-string (fat flower cam), da allura cam (proofing cam).
3. Zuciya
Sinker, wanda kuma aka sani da sinker, wani na'ura ne na musamman na kayan sakawa don injinan rigar guda ɗaya kuma ana amfani da shi don haɗin gwiwa tare da alluran sakawa don samarwa na yau da kullun.
4. Alluran sakawa
Ana bambanta alluran sakawa ta tsayin karar kararrawa na samfurin iri ɗaya. Ayyukansa shine kammala aikin daga yarn zuwa masana'anta.
2.Pulling da winding inji
Aikin hanyar ja da jujjuyawa shine a zare masana'anta da aka saƙa da injin ɗin da'irar da'ira daga wurin sakawa a busa shi (ko ninka shi) zuwa wani nau'i na fakiti. Tsarin ja da jujjuyawar ya haɗa da shimfidar masana'anta (firam ɗin tallafin tufa), hannun tuƙi, akwatin daidaitawa da sauran sassa. Sifofinsa sune kamar haka:
1. Akwai maɓallin induction a ƙarƙashin babban farantin. Lokacin da hannun watsawa tare da ƙusa cylindrical ya wuce ta wani wuri, za a aika da sigina don auna bayanan tufafi da adadin juyi na injin saka madauwari, ta yadda za a tabbatar da daidaiton nauyin tufafin (tufafin da ke fadowa). ).
2. ThesaukeGudun yana sarrafa ta akwatin gear, tare da gears 120 ko 176, wanda zai iya daidaita daidai da buƙatun tashin hankali na sutura na nau'ikan nau'ikan alamu da nau'ikan a cikin kewayon da yawa.

3. Kunnada kula da panel, ana iya saita adadin juyi da ake buƙata don kowane nau'in nau'in sutura. Lokacin da adadin juyi na injin saka madauwari ya kai ƙimar da aka saita, za ta tsaya ta atomatik, ta haka ne ke sarrafa karkatar da nauyin kowane yanki na saƙa mai launin toka tsakanin kilogiram 0.5.

3.Transmission inji
Na'urar watsawa ita ce motar da ba ta da sauri ta hanyar inverter. Motar tana amfani da bel ɗin V ko bel ɗin aiki tare (bel ɗin haƙora) don fitar da kayan aikin tuƙi, kuma yana isar da shi zuwa babban kayan diski, ta haka ne ke tuƙin silinda na allura mai ɗaukar alluran saka don gudu don yin saƙa. Tuki mai tuƙi ya shimfiɗa zuwa babban injin madauwari, yana tuƙi faifan ciyar da yarn don sadar da yarn gwargwadon adadin. Ana buƙatar tsarin watsawa don gudana cikin sauƙi kuma ba tare da hayaniya ba.


Lokacin aikawa: Satumba-24-2024
WhatsApp Online Chat!